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Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Kiambatisho Na. 1

Wizara ya Uwekezaiji, Viwanda na Biashara

YA MASHINE ZINAZOZALISHWA NA TAASISI

ZA WUVB KWA AJILI

YA

WAJASILIAMALI WADOGO NA ZA KUONGEZA THAMANI YA MAZAO YA KILIMO, MIFUGO,
UVUVI NA MISITU

15 Agosti, 2022

A: TEMDO
TEMDO MACHINERIES AND EQUIPMENT SPECIFICATIONS AND PRICE LIST
Uzalishaji Gharama Gharamaza | Ajira Uwezo wa
. kwa za uwekezaji na Taasisi
Jina/ Maelezo ya Land area . . .
mwaka/ . mtambo miundombinu katika
Na. | Product mtambo/ . required per . .
ee e Production mmoja Estimated kutengene
Name Specifications . plant/year .
capacity per Machines | needed za
year total cost | investment mitambo
Mtambo mdogo wa | Kuchakata
kutengeneza sukari | tani 30,000 L Mtambo
Uzalishaji wa
SUGAR wenye uwezo wa za muwa wastani wastani huu
PROCESSIN | kuchakata tani 200 | (200tcd x tani 60/ekari 560.000 00 utatengene | Sichiniya
11G za muwa ghafi kwa | 25d/m x R o 1,000,000,000 | za ajira mitambo 6
. . zinahitajika 0 .
MINI- siku moja (200 6m/y) ekari 500 (200 rasmiya kwa
PLANT TCD) na kutoa tani kupata tani ha) watu 150 na | mwaka
20 za sukari (Brown | 3,000 za isiyo rasmi
sugar) kwa siku sukari watu 1,800.
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Mitambo ya
kiwanda kamili
kidogo cha Mtambo
kukamua, kuchuja, huu
na kusafisha Gunia 50 x 25 x utatengene | Sichiniya
mafuta ya alizeti ili 10 = gunia za ajira mtambo
Sunflower kupata mafuta safi | 1t x 25d/m x | 12,500. Kwa rasmiya mmoja
oil mini- ya kula (double 10m/y = tani | Kuvuna mara 2 watu 15na | kwa miezi
refinery refined fortified 250 za kwa mwaka 76,500,000 | 120,000,000 isiyorasmi | 2
Plant sunflower cooking | mafuta zinatakiwa watu 180.
oil) wenye uwezo Ekari 625 (250
wa kuchakata alizeti ha)
gunia 50 kwa siku ili
kupata lita 1000
(tani 1) za mafuta
kwa siku
Mitambo midogo Mtambo
mitatu ya kuchakata | (48kg/d x L huu
. Ekari moja ya
karanga inayo 25d/m x shamba la utatengene
. kaanga karanga, 10m/y) . za ajira Si chini ya
Mashine za | . karanga inatoka .
kuchakata inatoa maganda ya 500k za rasmiya mtambo
karanga baada ya 12 tones of g 9,000,000/ watu 4 na mmoja
karanga karanga. Kupata C 15,000,000 |. . . .
Kupata siadi kukaanga na peanut tani 12 za = isiyo rasmi | kwa mwezi
P g kusaga karanga butter per watu 48
ya karanga kupata siagi. Una year karanga kwa

uwezo wa kusaga
siagi kiasi cha 50 kg
kwa siku.

mwaka unabhitaji
ekari 24
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Mtambo mdogo wa | (330kg/d x Ekari moja ya Mtambo Si chiniya
kuchakata mkonge | 25d/mv x shamba la huu mitambo
. wenye uwezo wa 10m/y) mkonge linatoka utatengene | miwili kwa
Machine ya . . .
kuchakata kuchakata meta 8 tani 30 za 4500,000/ za ajira mwezi
(meta 1 ni majani Tani 82.5za | mkonge. Kupata | ' 10,000,000/= | rasmiya
mkonge I, . . =
(Raspador) 110) kwa siku ili nyuzi za tani 82.5 za watu 2 na
kuweza kupata 330 | mkonge kwa | mkonge kwa isiyo rasmi
kg ya nyuzi za mwaka mwaka unabhitaji watu 24
mkonge. ekari 3
12t/d x Ekari moja ya Si chini ya
Mtambo wa 25d/mv x shamba la mitambo 6
kuchakata muhogo | 19m/y) muhogo linatoa kwa
Mashine ya | wenye uwezo wa tani nne za mwaka
kutengenez | kuchakata muhogo | T4ni 3000 Muhogo. Kupata 150,000,00 | 220,000,000/ | mtambo
aungawa kiasichatani12na |, muhogo | tani 3000 za 0/= = huu
muhogo kutoa tani 3 za unga | va mwaka, | muhogo kwa utatengene
wa muhogo kwa ambazo ni mwaka, shamba za ajira
siku sawasawa | la ukubwa wa rasmiya
na tani 7EN0 alcari 7EN wintir ON A
100kg/d x Mtambo Si Chllj]l ya
. huu mashine
Mashine ndogoya | 25d/mv x .
. . utatengene | mbili kwa
Mashine ya | kusaga viungo 10m/y) . .
2,500,000/ za ajira mwezi
kusaga yenye uwezo wa 10,000,000/= .
. . . . = rasmi ya
viungo kusaga vioungo kilo | Tani 25 za
. watu 1 na
100 kwa saa. viungo kwa - .
isiyo rasmi
mwaka,
watu 12




Ekari moja ya
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mananasi ni
mananasi
Mashine ndogo va (200lita x 10,000. Kwa
kukamua 'uis? g 10hrs/d x wastani, Mtambo Si chini ya
Mashine ya matunda :nbal? 25d/mv x Mananasi 3 huu mashine
kukamua . 10m/y) hutoa lita 1 ya 5,500,000/ utatengene | mbili kwa
s mbali yenye uwezo s . 10,000,000/= . .
juisiya L juisi. Kwa ekari = za ajira mwezi
wa kukamua juisi . . .
matunda L . 500 tani za 1 inaweza toa rasmiya
kiasi cha lita 200 o .
zajuisi kwa | lita 3300 za watu 2 na
kwa saa. o . .
mwaka juisi. Kwa isiyo rasmi
mwaka unabhitaji watu 24
ekari 151 kupata
tani 500 za juisi.
lli kupata tani 4 Mtambo
(500kg x ya mafuta ya huu
Mtambo mdogo wa | 10hrs/d x maweze utatengene | Sichiniya
kuchakata mafuta 25d/mv x unahitaji za ajira mashine
Mashine ya | ya mawese. 10m/y) shamba la rasmiya moja kwa
mawese Mtambo huu ukubwa wa 11,500,000 watu 2 na mwezi
Palm oil unauwezo wa 1250tones/y | hekari moja. ' /=' 10,000,000/= | isiyo rasmi
press kuchakata mawese | of pal seed Kwa mwaka watu 24
machine kilo 500 kwa saa na kunahitajika
kupata lita za 250 tons of | hekari 62,500
mafuta 100 kwa saa | palm oil per | kupata tani 250
year za mafutaya

mawese

MASHINE ZINGINE ZINAZOTENGENEZWA NA TAASISI YA TEMDO
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Uwezo wa Gharama za
Jina/ Maelezo ya mashine Uwezo wa mashine taasisi Gharama za uwekezaji na
Na Product au mtambo/ kwa mwaka/ kuzalisha/ | mtambo mmoja | miundombinu
' Name Specifications Production capacity | (siku ngapi | Machines total Estimated
per year kutengeneza cost (Tshs) needed
mashine investment
Jokofu kwa ajili ya
Cold room . . . S
for kuhifadhia mazaoya | Linauwezo wa Si chiniya
1 mboga mboga kuchukua mboga tani | jokofu moja 45,000,000/=| 22,000,000/=
vegetables
ha%dlin (horticultural moja kwa mkupuo kwa mwezi
g products)
Mashine za Mashine kwa ajili ya Mashine hii ina uwezo C
Kusaqa na kusaaa na kukoboa wa kukoboa na kusaga | Si chini ya
2 kukogoa nafal?a aina mbali nafaka kwa wingi wa mashine nne 8,500,000/= 15,500,000/=
nafaka mbali uzito wa tani 1 kwa kwa mwezi
saa
Mtambo huu una
Mtambo mdogo kwa uwezo kuandaa kuku | Si chiniya
Chicken - e kwa ajili ya matumizi mitambo _ _
3 | abbatoir iﬂtuya machinjioya | - idadi ya kuku 200 | miwili kwa 6,000,000/= | 11,000,000/=
kwa saa au kuku 2000 | mwezi
kwa siku.
Mashine hii ina uwezo
Mashine ndogo ya wa kukamua masega
Mashine za | kukamua asali kutoka | 3 kutoka katika Si chiniya
4 | kuchakata kwenye masega ya mizinga ya kisasa kwa | mitambo 4 2,800,000/=| 10,000,000/=
asali nyuki bila kuharibu wakati mmoja. Ina kwa mwezi

masega

uwezo wa kukamu lita
400 za asali kwa siku.
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Mtambo wa Mtambo huu una
kutengeneza Mtambo mdogo wa uwezo wa
mkaa kutengeneza mkaa
kutengeneza mkaa :
unaotokana utokanao na mabaki
: unaotokana na . S
na vumbi la mavumbi va mkaa au | Y2 vumbi la mkaa, Si chiniya
Mkaa au y mabaki ya mbao, mitambo 2 20,000,000/=| 25,000,000/=
mbao wenye uwezo .
maranga chuya za mpunga na kwa mwezi
wa kutengeneza :
mbao, . mabaki ya karanga
. mkaa kwa kiasi cha
mabaki ya . . kwa uwezo wa
tani 1 kwa siku.
mpunga kutengeneza mkaa
tani 1 kwa siku.
Mashine ya
kuweka : -
. Mashine hii inauwezo S
dawa Mashine ndogo ya wa kuchanaanva kilo Si chiniya
kwenye kuchanganya dawa gany mitambo 4 1,500,000/= 7,000,000/=
600 za mbegu kwa .
mbegu (Seed | kwenye mbegu siku kwa mwezi
dressing
equipment)
Lina uwezo wa C _
Mor‘guary Jokofu la kuhifadhia | kuchukua miili 2 Si C.hm' ya 32,000,000 |~ 10,000,000/=
cooling maiti mpaka sita kwa majokofu 2 mpaka mpaka -
Cabinet P mwa mwezi 76,000,000/= | 22,000,000/=
mkupuo
53,000,000/=
Biomedical | Mtambo wa kuchoma | "2 UWezo wa Si chini ya Referral/regional
L kuchoma kilo 50 kwa . _
waste taka hatarishi za Kati 9k mitambo 4 43.000,000/= 35,500,000/=
Incinerator hospitali wakati mmoja kwa kwa mwezi Catrind /
muda wa dakika 20 District/health
centres
Mashine za Mashine kwa ajili ya Mashine hii ina uwezo C
kusaga na kusaga na kukoboa wa kukoboa na kusaga Si chini ya 8 500,000/=
. ; . mashine nne aad ~ | 15,500,000/=
kukoboa nafaka aina mbali nafaka kwa wingi wa K .
. . ) wa mwezi
nafaka mbali uzito wa tani 1 kwa
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saa
Mtambo huu Si chiniya
Mtambo wa Mtambo mdogo wa unauwezo wa mitambo
9 | kukaushia kukausha korosho kukausha kilo 500 za miwili kwa 15,000,000/= 10,000,000/=
korosho ) .
korosho kwa siku mwezi

Kwa taarifa zaidi na mawasiliano kuhusu Mashine za TEMDO:
0758115782/0713292803;

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na Masoko



